===>Lớp sư phạm Tiếng Anh k33 - Khoa ngoại ngữ - ĐHTN<===

Đây là Diễn đàn dành cho các bạn đã và đang là sinh viên Sư phạm anh k33. Để ghi lại những dấu ấn và kỷ niệm của một thời sinh viên, hãy đăng ký làm thành viên để cùng giao lưu và chia sẻ!

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Từ điển Lạc Việt
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime18th October 2013, 11:42 by Admin

» ảnh đẹp thành viên - hotgirl sư phạm anh nè...!
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime18th August 2013, 07:24 by trịnh phương phương

» Lời Anh Muốn Nói - Bản Tình Ca Đầu Tiên
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime17th August 2013, 19:15 by Admin

» Những Bài Hát Về Tỉnh Miền Tây - Nhạc Quê Hương
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime8th June 2013, 08:27 by Admin

»  MATERIALS DEVELOPMENT 2
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime19th May 2013, 20:24 by Admin

»  NEEDS ANALYSIS 2
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime19th May 2013, 20:19 by Admin

» GOALS AND OBJECTIVES
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime19th May 2013, 14:56 by Admin

» NEEDS ANALYSIS
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime19th May 2013, 14:52 by Admin

» MATERIALS DEVELOPMENT
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime17th May 2013, 10:17 by Admin

Top posters
Admin
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại Vote_lcapDù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_voting_barDù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại Vote_rcap 
votinha10
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại Vote_lcapDù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_voting_barDù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại Vote_rcap 
maptn
meoconkute9x_hy
duonglien
monkeycute_92
my_koi
cuongnino92
NguyenDung
hiendinhbn
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 31 người, vào ngày 3rd March 2023, 22:15
Most active topics
ảnh đẹp nè
ảnh đẹp thành viên - hotgirl sư phạm anh nè...!
Khoảng Lặng Giữa Các Trái Tim
chán toàn tập!
15/11/2011
Kinh nghiệm nghe và nói tiếng anh hữu ích
Thông báo từ Admin
Thành lập hội xem bói....!
Gửi tới tất cả hotgirl lớp mình
10 Dieu yeu thuong
Statistics
Diễn Đàn hiện có 51 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Huyền Cận

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 402 in 333 subjects
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of ===>Lớp sư phạm Tiếng Anh k33 - Khoa ngoại ngữ - ĐHTN<=== on your social bookmarking website
Similar topics
Most Viewed Topics
Các động từ theo sau là V-ing, to_verb hoặc V-bare và Những công thức tiếng Anh hay vấp phải!!!
Phân tích hai thuộc tính của hàng hóa – sức lao động. Hàng hóa- sức lao động co đặc điểm gì khác so với hàng hóa thông thường?
Hai phương pháp sản xuất giá trị thặng dư dưới chủ nghĩa tư bản
Chuyên đề: ôn tập ngữ pháp cơ bản Tiếng Anh (Phần II)
Quá trình sản xuất TBCN là gì? Giá trị thặng dư được sản xuất như thế nào?
Tính tất yếu và nội dung của thời kỳ quá độ từ CNTB lên CNXH
Luyen viet tieng anh: traffic problem
Tiền công dưới chủ nghĩa tư bản là gì? Các hình thức tiền công cơ bản. Thế nào là tiền công danh nghĩa, tiền công thực tế?
NEEDS ANALYSIS
Ngữ pháp tiếng Anh nâng cao (ADVANCED ENGLISH GRAMMAR)
Most active topic starters
Admin
votinha10
maptn
duonglien
monkeycute_92
meoconkute9x_hy
NguyenDung
chocanaorach
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn
Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime26th November 2011, 11:24 by Admin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Để cho một số bạn muốn chèn video và bài hát vào bài viết trên forum mà chưa biết cách thì mình xin hướng dẫn:

1. Chèn Video từ Youtube:
B1: vào youtube và chọn video mình cần
VD: Rotary Engine
B2: Copy link của video trên Youtube ở phần nhập link website: https://www.youtube.com/watch?v=6BCgl2uumlI
B3: …

Comments: 0
Poll

Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại Empty
Bài gửiTiêu đề: Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại   Dù yêu anh nhưng em sẽ phải dừng lại I_icon_minitime4th January 2012, 20:40

Anh, người đàn ông chính trực em từng biết, em yêu anh vì bản tính ấy, em biết em đã sai khi yêu người đàn ông của người khác, mãi mãi không bao giờ thuộc về em. Em sẽ trả anh về đúng vị trí ban đầu, người chồng, người cha mẫu mực vốn có trong anh.

Thời gian qua đi nhanh quá phải không anh! Chỉ còn vài giờ nữa là đến ngày sinh nhật anh, mọi thứ trở nên dài đằng đẵng, một cảm giác trống rỗng nhưng em sẽ tập dần. Dường như mọi thứ đã dừng lại.

Bạn bè, công việc, cuộc sống, tình cảm,… mọi thứ chẳng đơn giản và dễ dàng chút nào nhưng nếu tự bản thân biết làm mình vui vẻ, biến phức tạp thành giản đơn thì chắc hẳn ta sẽ tìm được hạnh phúc ở ngay xung quanh mình. Một chút nhớ, một chút thương thêm một tí hờn giận vu vơ, tất cả đủ để hình thành một thứ tình cảm rất lạ, khó định hình, khó gọi tên vì nó chưa rõ ràng.

Quá khứ đã qua ta chẳng thể quay trở lại, tương lai chưa đến làm sao mà tính trước, chỉ có hiện tại là đáng cho ta quan tâm. Làm những gì mình cho là phải, là nên, được vậy đã rất tốt rồi. Không bon chen, giành giật những thứ không thuộc về mình vì có giành được nó cũng không phải của mình, và đôi khi lại làm chính mình đau.

Cảm ơn thật nhiều, anh là người đã xuất hiện trong cuộc đời em, dù biết rằng tình yêu anh và em là nỗi đau, thương tổn hay niềm vui và hạnh phúc. Anh cho em cảm giác được yêu, quan tâm, chia sẻ, anh lại giúp em hiểu được thế nào là cô đơn và bị bỏ rơi, quên lãng.

Cảm ơn anh đến rồi lại đi như gió, cảm ơn anh đã xuất hiện và ở lại thật nhiều trong trái tim em, cảm ơn anh đã chiếm một góc tâm hồn em, anh đã khiến em quan tâm và không thể rời mắt. Cảm ơn thật nhiều, anh người yêu dấu đã xuất hiện trong cuộc đời em.

Khó khăn trong cuộc sống đâu có ít, nhưng nó giúp em mạnh mẽ hơn, song đôi khi em cũng thấy chùn chân và nghiêng ngả, muốn ngã lắm, khi đó, vẫn có bàn tay của anh nâng em dậy. Cám ơn anh đã bỏ thời gian lắng nghe và chia sẻ, cám ơn anh đã đi bộ cùng em mỗi tối dưới hàng cây ngọc lan thơm ngát.

Cám ơn anh vỗ vai động viên “Cố lên rồi mọi chuyện sẽ qua”, cám ơn anh hỏi em “không sao thật chứ". Nhiều khi buồn rơi nước mắt nhưng qua nhanh lắm, đến nỗi chính em nghi ngờ bản thân: chả lẽ mình là người cả thèm chóng chán. Nhưng không phải, một khi đã cố gắng hết mình mà không được như ý ta cũng không còn gì phải ân hận, nuối tiếc, hơn nữa sự quan tâm phải dành cho những người, những việc xứng đáng. Anh có nghĩ như vậy không?

Con người ai cũng ích kỷ, và em cũng thế thôi, nhưng ích kỷ trong giới hạn có thể chấp nhận được thì cũng đâu ảnh hưởng đến ai. Và nếu ai đó gặp những lúc em như vậy thì hãy thông cảm anh nhé! Nhiều khi buồn rơi nước mắt nhưng qua nhanh lắm. Nếu được lựa chọn lại, em vẫn chọn cuộc sống của em bây giờ, được yêu anh dù rằng ngang trái, khổ đau.

Không thay đổi điều gì hết vì trải qua những mệt mỏi, tổn thương thì mới biết trân trọng những hạnh phúc mình đang có trong tay. Vậy nên, những người đã từng xuất hiện trong cuộc sống của em, dù ghét hay yêu, gần hay xa, cũ hay mới, quen nhau thời gian ngắn hay dài đều không quan trọng bởi họ đóng một vai trò, vị trí nhất định trong cuộc sống của em.

Bản thân em tin vào số phận và cho rằng cuộc đời đã sắp xếp họ xuất hiện vào lúc đó để cho ta một bài học, một kinh nghiệm, hay là nơi để ta chia sẻ, cảm thông, lắng nghe, hoặc để em biết thế nào là yêu, ghét, hờn, giận, thương nhớ, lãng quên, cô đơn.

Anh, người đàn ông em yêu, em không thể lừa gạt chính cảm xúc dành cho anh lúc này, và mãi mãi sau này vẫn yêu anh. Nhưng giờ đây em biết em phải dừng lại đây anh, đừng trách em, hãy hiểu em anh nhé. Anh, người đàn ông chính trực em từng biết, em yêu anh vì bản tính ấy, em biết em đã sai khi yêu người đàn ông của người khác, mãi mãi không bao giờ thuộc về em. Em sẽ trả anh về đúng vị trí ban đầu, người chồng, người cha mẫu mực vốn có trong anh.

Còn một ngày cuối của năm cũng là ngày sinh nhật anh, em đã đặt vé đi để tạo bất ngờ cho anh và em do dự rất nhiều nhưng cuối cùng em đã chọn cách dừng lại. Hãy khép lại chuyện của mình trong năm cũ và giữ lại kỷ niệm đẹp giữa em và anh, qua năm mới hãy sống thật khỏe mạnh, hạnh phúc anh nhé!
https://suphamtienganh.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Các động từ theo sau là V-ing, to_verb hoặc V-bare và Những công thức tiếng Anh hay vấp phải!!!
»  Cách dùng THE OTHER - OTHER - ANOTHER - THE OTHERS - OTHERS
» Hướng dẫn sử dụng diễn đàn