===>Lớp sư phạm Tiếng Anh k33 - Khoa ngoại ngữ - ĐHTN<===

Đây là Diễn đàn dành cho các bạn đã và đang là sinh viên Sư phạm anh k33. Để ghi lại những dấu ấn và kỷ niệm của một thời sinh viên, hãy đăng ký làm thành viên để cùng giao lưu và chia sẻ!

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Từ điển Lạc Việt
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime18th October 2013, 11:42 by Admin

» ảnh đẹp thành viên - hotgirl sư phạm anh nè...!
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime18th August 2013, 07:24 by trịnh phương phương

» Lời Anh Muốn Nói - Bản Tình Ca Đầu Tiên
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime17th August 2013, 19:15 by Admin

» Những Bài Hát Về Tỉnh Miền Tây - Nhạc Quê Hương
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime8th June 2013, 08:27 by Admin

»  MATERIALS DEVELOPMENT 2
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime19th May 2013, 20:24 by Admin

»  NEEDS ANALYSIS 2
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime19th May 2013, 20:19 by Admin

» GOALS AND OBJECTIVES
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime19th May 2013, 14:56 by Admin

» NEEDS ANALYSIS
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime19th May 2013, 14:52 by Admin

» MATERIALS DEVELOPMENT
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime17th May 2013, 10:17 by Admin

Top posters
Admin
Em từng yêu anh hơn cả bản thân Vote_lcapEm từng yêu anh hơn cả bản thân I_voting_barEm từng yêu anh hơn cả bản thân Vote_rcap 
votinha10
Em từng yêu anh hơn cả bản thân Vote_lcapEm từng yêu anh hơn cả bản thân I_voting_barEm từng yêu anh hơn cả bản thân Vote_rcap 
maptn
meoconkute9x_hy
duonglien
monkeycute_92
my_koi
cuongnino92
NguyenDung
hiendinhbn
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 31 người, vào ngày 3rd March 2023, 22:15
Most active topics
ảnh đẹp nè
ảnh đẹp thành viên - hotgirl sư phạm anh nè...!
Khoảng Lặng Giữa Các Trái Tim
chán toàn tập!
15/11/2011
Kinh nghiệm nghe và nói tiếng anh hữu ích
Thông báo từ Admin
Thành lập hội xem bói....!
Gửi tới tất cả hotgirl lớp mình
10 Dieu yeu thuong
Statistics
Diễn Đàn hiện có 51 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Huyền Cận

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 402 in 333 subjects
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of ===>Lớp sư phạm Tiếng Anh k33 - Khoa ngoại ngữ - ĐHTN<=== on your social bookmarking website
Most Viewed Topics
Các động từ theo sau là V-ing, to_verb hoặc V-bare và Những công thức tiếng Anh hay vấp phải!!!
Phân tích hai thuộc tính của hàng hóa – sức lao động. Hàng hóa- sức lao động co đặc điểm gì khác so với hàng hóa thông thường?
Hai phương pháp sản xuất giá trị thặng dư dưới chủ nghĩa tư bản
Chuyên đề: ôn tập ngữ pháp cơ bản Tiếng Anh (Phần II)
Quá trình sản xuất TBCN là gì? Giá trị thặng dư được sản xuất như thế nào?
Tính tất yếu và nội dung của thời kỳ quá độ từ CNTB lên CNXH
Luyen viet tieng anh: traffic problem
Tiền công dưới chủ nghĩa tư bản là gì? Các hình thức tiền công cơ bản. Thế nào là tiền công danh nghĩa, tiền công thực tế?
NEEDS ANALYSIS
Ngữ pháp tiếng Anh nâng cao (ADVANCED ENGLISH GRAMMAR)
Most active topic starters
Admin
votinha10
maptn
duonglien
monkeycute_92
meoconkute9x_hy
chocanaorach
NguyenDung
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn
Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime26th November 2011, 11:24 by Admin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Để cho một số bạn muốn chèn video và bài hát vào bài viết trên forum mà chưa biết cách thì mình xin hướng dẫn:

1. Chèn Video từ Youtube:
B1: vào youtube và chọn video mình cần
VD: Rotary Engine
B2: Copy link của video trên Youtube ở phần nhập link website: https://www.youtube.com/watch?v=6BCgl2uumlI
B3: …

Comments: 0
Poll

Em từng yêu anh hơn cả bản thân

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Em từng yêu anh hơn cả bản thân Empty
Bài gửiTiêu đề: Em từng yêu anh hơn cả bản thân   Em từng yêu anh hơn cả bản thân I_icon_minitime4th January 2012, 20:36

Em đã suy nghĩ trong suốt thời gian qua, em đã cố gắng gạt đi hình bóng của anh để suy nghĩ mọi chuyện theo hướng khách quan nhất. Và em đã quyết định đưa ra câu trả lời cho anh. Đúng như lời em đã nói, em sẽ rút lui, sẽ thật sự đi khỏi cuộc đời anh, anh sẽ không bao giờ còn thấy em nữa.

Anh đừng ngạc nhiên hay cảm thấy lạ vì em lại viết mail cho anh thế này nhé, không phải em sợ không dám nói chuyện trực tiếp với anh mà là em sợ sẽ không thể nói ra những suy nghĩ và những gì mà mình muốn nói, nên em đã quyết định viết thư gửi đến anh.

Anh à, thế là mình quen và yêu nhau cũng được gần một năm rồi anh nhỉ? Dù không phải là thời gian dài nhưng cũng là một khoảng thời gian không ngắn để em và anh - hai người hoàn toàn xa lạ chưa hề biết nhau từ trước, có cơ hội để biết về nhau và phần nào hiểu rõ về nhau nhiều hơn.

Em và anh quen nhau là do tình cờ, những lần được nói chuyện với anh em đã rất ấn tượng ở anh. Trước là vì gia đình anh, một gia đình nề nếp, làm chỗ dựa vững chắc cho anh, có lẽ nó cũng phần nào ảnh hưởng đến anh, cuộc sống của anh sau này. Anh sống rất tự lập, biết lo lắng, quan tâm đến người khác, có ý chí vươn lên và đặc biệt rất thông minh. Nhưng đằng sau, anh lại là người sống rất tình cảm, biết yêu và sống vì tình yêu của mình.

Những điều đó càng lúc càng làm em cảm thấy tin tưởng và khâm phục anh. Dần dần sau những lần chúng ta gặp nhau, đi chơi vui vẻ, em đã yêu anh từ lúc nào bản thân em cũng không rõ. Trái tim em như vỡ òa khi anh nói lời yêu em, lúc đó em lưỡng lự, em còn chút phân vân, và suy nghĩ về nhiều thứ, con gái mà anh nhỉ, nhưng thật sự em đã rất thích anh rồi.

Mỗi ngày, được nghe những lời hỏi thăm, động viên, tâm sự, chia sẻ của anh, em cảm thấy cuộc sống thật bình yên, mọi thứ xung quanh em trở lên ý nghĩa hơn. Yêu anh, em đã cố gắng hoàn thiện mình hơn, và em cũng đã thay đổi, thay đổi đến mức em không thể nhận ra mình nữa.

Em đã vứt bỏ tất cả để yêu anh mà không hề tính toán bất kỳ điều gì. Nhưng có lẽ đó chỉ là cảm nhận của em, còn với anh thì tình yêu của em chẳng là gì cả hoặc nó quá bé nhỏ so với mối tình đầu của anh. Anh à, em rất hiểu và thông cảm cho anh, biết là tình đầu thường khó quên, ai cũng vậy, nên em không ép anh phải quên, chỉ mong một ngày em có thể bằng tình yêu của em kéo anh về bên em.

Dù rằng em đã rất buồn, buồn hơn những gì mà anh cảm nhận được, nhưng em vẫn cố gắng cười và gạt đi tất cả để chúng ta ở bên nhau thoải mái nhất. Nhưng cuối cùng em không có đủ khả năng để làm được điều đó, em đã không thắng được cái bản tính vốn có của người phụ nữ. Em ghen! Cảm giác đó thật khó chịu, từ trước đến giờ em chưa bao giờ trải qua.

Thật đáng sợ, cảm giác ấy lúc nào cũng xuất hiện trong đầu em, ám ảnh em như một con ma. Nhiều lúc em rất ghen tỵ với người ấy, với tình yêu mà anh dành cho họ. Em đã không làm thế nào có được tình yêu ấy. Phải chăng là em đã không biết vun đắp và xây dựng nó? Xung quanh chuyện này là những lần cãi nhau, chia tay xảy ra thường xuyên làm cả hai đều thấy mệt mỏi.

Em đã suy nghĩ trong suốt thời gian qua, em đã cố gắng gạt đi hình bóng của anh để suy nghĩ mọi chuyện theo hướng khách quan nhất. Và em đã quyết định đưa ra câu trả lời cho anh. Đúng như lời em đã nói, em sẽ rút lui, sẽ thật sự đi khỏi cuộc đời anh, anh sẽ không bao giờ còn thấy em nữa.

Một cô bé nói nhiều nhưng lười biếng, chỉ biết đòi hỏi anh, khi mà chính bản thân em không làm được. Anh hãy cố gắng tập trung làm việc thật tốt và đạt được những mong muốn của mình nhé. Em luôn tin tưởng anh sẽ làm được, đặc biệt em chúc anh sẽ sớm tìm được một người thật tốt, phù hợp với anh, và đủ tin tưởng để luôn bên anh, cùng anh thực hiện những ước mơ hoài bão và cùng anh bước tiếp con đường phía trước.

Anh là người mà cả cuộc đời này em sẽ không bao giờ quên được, người em từng yêu hơn cả bản thân mình. Nhưng em sẽ cố gắng quên anh đến mức có thể, những gì đã có về nhau em sẽ giữ lại làm ký ức đẹp. Em sẽ bước tiếp con đường của em, con đường còn khá dài và nhiều chông gai. Không còn hình bóng của anh bên em nữa, em sẽ tìm cho mình một người yêu em và thật sự thấu hiểu em. “Giờ chúng ta đã thành xa lạ. Hãy mỉm cười lặng lẽ bước qua nhau”.

Em hy vọng sau này trong bất kỳ hoàn cảnh nào, dù bất kỳ lý do gì mà chúng ta gặp lại thì cả hai hãy cười thật tươi, vì lúc đó chúng ta đã trưởng thành, con đường riêng của mỗi người phải tràn ngập hạnh phúc anh nhé. Thật sự em còn rất nhiều điều muốn nói với anh, nhưng có lẽ không cần nói chắc anh cũng hiểu.

Em cũng không biết những gì em viết, anh có muốn đọc không nhưng em vẫn muốn nói ra dù là lần cuối. Đến lúc em phải dừng lại rồi, hứa với em là anh phải sống tốt nhé, và phải tìm được một người yêu anh hơn tình yêu em dành cho anh. Tạm biệt anh, tạm biệt tình yêu của em, tạm biệt một thời để nhớ mà em không bao giờ quên. Em yêu anh.
https://suphamtienganh.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang