===>Lớp sư phạm Tiếng Anh k33 - Khoa ngoại ngữ - ĐHTN<===

Đây là Diễn đàn dành cho các bạn đã và đang là sinh viên Sư phạm anh k33. Để ghi lại những dấu ấn và kỷ niệm của một thời sinh viên, hãy đăng ký làm thành viên để cùng giao lưu và chia sẻ!

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Từ điển Lạc Việt
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime18th October 2013, 11:42 by Admin

» ảnh đẹp thành viên - hotgirl sư phạm anh nè...!
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime18th August 2013, 07:24 by trịnh phương phương

» Lời Anh Muốn Nói - Bản Tình Ca Đầu Tiên
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime17th August 2013, 19:15 by Admin

» Những Bài Hát Về Tỉnh Miền Tây - Nhạc Quê Hương
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime8th June 2013, 08:27 by Admin

»  MATERIALS DEVELOPMENT 2
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime19th May 2013, 20:24 by Admin

»  NEEDS ANALYSIS 2
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime19th May 2013, 20:19 by Admin

» GOALS AND OBJECTIVES
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime19th May 2013, 14:56 by Admin

» NEEDS ANALYSIS
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime19th May 2013, 14:52 by Admin

» MATERIALS DEVELOPMENT
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime17th May 2013, 10:17 by Admin

Top posters
Admin
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc Vote_lcapDù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_voting_barDù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc Vote_rcap 
votinha10
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc Vote_lcapDù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_voting_barDù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc Vote_rcap 
maptn
meoconkute9x_hy
duonglien
monkeycute_92
my_koi
cuongnino92
NguyenDung
hiendinhbn
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 31 người, vào ngày 3rd March 2023, 22:15
Most active topics
ảnh đẹp nè
ảnh đẹp thành viên - hotgirl sư phạm anh nè...!
Khoảng Lặng Giữa Các Trái Tim
chán toàn tập!
15/11/2011
Kinh nghiệm nghe và nói tiếng anh hữu ích
Thông báo từ Admin
Thành lập hội xem bói....!
Gửi tới tất cả hotgirl lớp mình
10 Dieu yeu thuong
Statistics
Diễn Đàn hiện có 51 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Huyền Cận

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 402 in 333 subjects
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of ===>Lớp sư phạm Tiếng Anh k33 - Khoa ngoại ngữ - ĐHTN<=== on your social bookmarking website
Similar topics
Most Viewed Topics
Các động từ theo sau là V-ing, to_verb hoặc V-bare và Những công thức tiếng Anh hay vấp phải!!!
Phân tích hai thuộc tính của hàng hóa – sức lao động. Hàng hóa- sức lao động co đặc điểm gì khác so với hàng hóa thông thường?
Hai phương pháp sản xuất giá trị thặng dư dưới chủ nghĩa tư bản
Chuyên đề: ôn tập ngữ pháp cơ bản Tiếng Anh (Phần II)
Quá trình sản xuất TBCN là gì? Giá trị thặng dư được sản xuất như thế nào?
Tính tất yếu và nội dung của thời kỳ quá độ từ CNTB lên CNXH
Luyen viet tieng anh: traffic problem
Tiền công dưới chủ nghĩa tư bản là gì? Các hình thức tiền công cơ bản. Thế nào là tiền công danh nghĩa, tiền công thực tế?
NEEDS ANALYSIS
Ngữ pháp tiếng Anh nâng cao (ADVANCED ENGLISH GRAMMAR)
Most active topic starters
Admin
votinha10
maptn
duonglien
monkeycute_92
meoconkute9x_hy
NguyenDung
chocanaorach
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn
Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime26th November 2011, 11:24 by Admin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Để cho một số bạn muốn chèn video và bài hát vào bài viết trên forum mà chưa biết cách thì mình xin hướng dẫn:

1. Chèn Video từ Youtube:
B1: vào youtube và chọn video mình cần
VD: Rotary Engine
B2: Copy link của video trên Youtube ở phần nhập link website: https://www.youtube.com/watch?v=6BCgl2uumlI
B3: …

Comments: 0
Poll

Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc   Dù xa nhau em vẫn luôn mong anh được hạnh phúc I_icon_minitime4th January 2012, 20:35

Những lúc hạnh phúc nhất là khi em được ở bên cạnh anh, nếu thời gian có quay trở lại em vẫn sẽ nói tiếng yêu anh dù em biết sau đó sẽ đau khổ, em không hối hận vì đã yêu anh. Nếu anh đọc được những dòng tâm sự này anh sẽ hiểu em nhiều hơn.

Đã lâu lắm rồi chúng ta không gặp nhau, em nhớ anh nhiều lắm anh biết không? Nhưng em không biết làm gì bây giờ nữa vì chính em là người chủ động nói tiếng chia tay với anh. Em chia tay không phải vì em không còn yêu anh mà vì em không thể tiếp tục ở bên cạnh anh nữa. Anh liên tục làm tổn thương em hết lần này đến lần khác, anh khiến em đau lòng, làm em bị tổn thương.

Anh ơi, em yếu đuối lắm, em biết nếu cứ tiếp tục em sẽ ngã gục mất, biết đâu chia tay sẽ là giải pháp tốt nhất cho cả hai. Em là một người con gái nhưng em lại chủ động nói yêu anh, em biết anh và bạn bè anh lúc nào cũng xem thường em và em cũng biết những lời anh nói thương em chỉ là những giây phút chạnh lòng, những cảm giác nhất thời trong anh.

Khi bước vào yêu, em chỉ biết yêu hết mình, em đã yêu anh bẳng cả trái tim mình, yêu anh hơn cả chính bản thân em. Có lẽ trước đây anh nghĩ em không thể xa anh vì em yêu anh đến thế, có lẽ anh bất ngờ vì lần này em quyết tâm đến thế vì trước giờ khi hai đứa giận nhau em luôn là người chủ động làm hòa với anh.

Em cũng có lòng tự trọng của người con gái, trong tình yêu em cũng là người ích kỷ như bao cô gái khác, em biết dù ở bên cạnh em nhưng anh vẫn không quên được người con gái anh yêu lúc trước, mà không phải lúc trước mà là người con gái anh luôn yêu. Khi em lên yahoo, lúc thì anh để những câu nói nhớ người ấy, lúc thì anh lấy hình người ấy làm avatar. Em hỏi thì có lúc anh nói đó là bạn anh, có lúc nói đó là chị họ anh.

Em có thể chấp nhận những thiết thòi của người đến sau, em có thể chấp nhận anh nhớ đến những kỷ niệm đẹp của anh và người ấy nhưng có cần phải làm vậy không anh? Anh có từng nghĩ bạn anh sẽ nghĩ em như thế nào khi gặp nhũng dòng chữ ấy và những hình ảnh ấy không anh? Anh có nghĩ những điều đó đang làm tan nát trái tim em không?

Em biết đã rất nhiều lần anh nói dối em, nhưng em luôn muốn tin là anh nói thật, em luôn cố tìm những lý do để tự thuyết phục em tin anh. Nhưng điều quan trọng nhất trong tình yêu đó là sự thành thật, một khi đã đánh mất lòng tin của nhau thì còn gì nữa?

Anh luôn viện cớ rất bận trong công việc, phải lo nhiều chuyện, không có thời gian dành cho em, nhưng một cuộc gọi điện, một dòng tin nhắn hỏi thăm mất thời gian của anh lắm sao, em phiền anh đến thế sao? Mỗi lần anh gọi cho em, chưa nói hết thì anh đã vội cúp máy trước, tại sao vậy anh? Phải chăng anh quan tâm em chỉ là những lúc anh cảm thấy cô đơn hay là những lúc anh thất vọng về người ấy, hay chỉ là anh muốn thể hiện khả năng chinh phục bạn gái với bạn của anh chăng?

Anh biết không, trong ngày sinh nhật em, em mong nhất là câu nói chúc mừng sinh nhật từ anh nhưng anh đã để em thất vọng. Hôm ấy em lên yahoo hơn chục lần, em nghĩ vì hai đứa đã chia tay nên anh ngại nhắn qua điện thoại cho em, nhưng em cứ đợi mãi cũng không thấy gì, chỉ có những lời chúc từ đám bạn thân của em. Tối đó em đã không ngủ được, em buồn buồn lắm, em đã khóc khóc rất nhiều.

Trước đó anh có nhờ em xếp ngôi sao để tặng sinh nhật bạn anh, phải chăng là sinh nhật người ấy, em từng tự hỏi như thế, vì nếu như một ai đó quan trọng trong cuộc đời mình thì mình sẽ luôn nhớ tới những ngày đặc biệt của người ấy, đúng không anh? Còn riêng em, em chẳng là gì trong cuộc đời anh, chẳng là gì đối với anh nên mỗi lần giận nhau anh luôn nói tiếng chia tay.

Anh có biết như vậy là anh đang làm đau một người để làm vui một người không anh. Em đã từ chối biết bao người yêu em chỉ vì em yêu anh, em đã không còn là em nữa từ lúc yêu anh. Nếu anh không yêu em thì sao phải bắt đầu vậy anh, tại anh hay tại em, tại em mãi cố chấp, mãi bướng bỉnh yêu anh trước lời khuyên của lũ bạn chăng?

Những lúc hạnh phúc nhất là khi em được ở bên cạnh anh, nếu thời gian có quay trở lại em vẫn sẽ nói tiếng yêu anh dù em biết sau đó sẽ đau khổ, em không hối hận vì đã yêu anh. Nếu anh đọc được những dòng tâm sự này anh sẽ hiểu em nhiều hơn. Dù xa anh nhưng em vẫn mong anh luôn được hạnh phúc với người anh đã chọn. Hãy cười mỗi ngày anh nhé!
https://suphamtienganh.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đừng Chúc Em Hạnh Phúc
»  Người Trung Quốc xếp hàng chờ để được ăn cơm Việt
» lời hứa dành cho nhau - Katy Trang